Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Dodoma
(General Hospital)

Historia fupi

Hospitali ya Mkoa wa Dodoma iko Tanzania Bara ndani ya Manispaa ya Dodoma. Ilianzishwa mnamo miaka 1930 kabla ya Vita vya pili vya Dunia, kama kambi ya afya ambayo ilitoa huduma za kiafya za Vita vya Kwanza vya Kidunia. Hospitali ya Mkoa wa Dodoma yenye vitanda  420 ina idara ya nje na ndani 35 ikiwa ni pamoja na Cliniki maalum. Kwa wastani watu 400 hupatiwa huduma kama wagojwa wa nje kwa siku katika idara hii. Urefu wa kukaa hospitalini ni kati ya siku 3 na karibu operesheni 5214 hufanywa kwa mwaka. Idadi ya huduma ni kati ya 35 na 40 kwa siku na kiwango cha operesheni ya wazazi 23%.

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Dodoma inafanya kazi kama Kituo cha Rufaa kwa Hospitali za Wilaya za kondoa, Kogwa, Mpwapwa na Chamwino na wilaya zingine za Kiteto (Mkoa wa Manyara), Manyoni (Mkoa wa Singinda) na Gairo (Mkoa wa Morogoro). Pia hutumika kama Kituo Hospitali za Wilaya  ya Bahi kwani wilaya hiyo haina hospitali yoyote.Wakati wowote huwahudumia wale wanaopokea moja kwa moja kutoka nyumbani.

Hospitali hiyo iko chini ya wizara ya joto na inasimamiwa na Timu ya Usimamizi wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa inayoongozwa na Mganga Mkuu na kuratibiwa na Utawala, huduma za kliniki na huduma za msaada.

Eneo la upatikanaji na idadi ya watu.

Maeneo yanayozunguka Hospitali ya Mkoa wa Dodoma ni Wilaya saba na halimashauri  ya jiji, ambayo ni Bahi, Dodoma jiji, Kongwa, Mpwapwa, Kondoa, Chemba na Halmashauri ya  Kondoa. Mkoa wa Dodoma una idadi ya watu zaidi ya milioni 2. Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Dodoma kama hospitali ya kiwango cha pili hutumika kama hospitali ya rufaa ya ngazi ya 1 kwa halmashauri ya wilaya ya Dodoma na wilaya za mkoa wa Morogoro, Mkoa wa Manyara na hospitali za Wilaya ya Manyoni.